Polypropylene narkar da ba - saka masana'anta samar

Takaitaccen Bayani:


Cikakken Bayani

Tags samfurin

Narke ƙura mara saƙa

Dubawa

Amfani daban-daban ko matakan abin rufe fuska da sutura suna amfani da kayayyaki daban-daban da hanyoyin shirye-shirye, a matsayin mafi girman matakin abin rufe fuska na likitanci (kamar N95) da tufafin kariya, nau'ikan nau'ikan masana'anta uku zuwa biyar waɗanda ba saƙa ba, wato SMS ko haɗin SMMMS.

Abu mafi mahimmanci na waɗannan kayan aikin kariya shine shinge mai shinge, wato Layer M wanda ba a saka ba, diamita na fiber na Layer yana da kyau, 2 ~ 3μm, yana taka muhimmiyar rawa wajen hana shigar kwayoyin cuta da jini. .Tufafin microfiber yana nuna matattara mai kyau, haɓakar iska da haɓakawa, don haka ana amfani dashi sosai a cikin kayan tacewa, kayan zafi, tsaftar likita da sauran fannoni.

Polypropylene narke hura mara-saƙa masana'anta samar da fasaha da kuma tsari

Narke hura mara-saka masana'anta samar tsari ne gaba ɗaya polymer guduro yanki ciyar → narkewa extrusion → narke ƙazanta tacewa → metering famfo daidai metering → spinet → raga → gefen winding → samfurin sarrafa.

Ka'idar aikin narkar da busa shine fitar da narke polymer daga ramin spinneret na mutun don samar da kwararar bakin ciki na narkewa.A lokaci guda kuma, iska mai sauri da zafi mai zafi a bangarorin biyu na ramin spinet yana feshewa kuma yana shimfiɗa rafin narke, wanda aka tace shi cikin filaments tare da ƙarancin 1 ~ 5μm kawai.Ana ja da waɗannan filayen zuwa gajerun zaruruwa na kusan 45mm ta magudanar zafi.

Domin hana iska mai zafi daga busa gajeriyar fiber baya, ana saita na'urar tsotsa (a ƙarƙashin allon coagulation) don tattara microfiber daidai da mikewar iska mai sauri.A ƙarshe, ya dogara da abin ɗaure kai don yin masana'anta mara saƙa mai narkewa.

Polypropylene narkar da ba - saka masana'anta samar

Babban sigogin tsari:

Properties na polymer albarkatun kasa: ciki har da rheological Properties na guduro albarkatun kasa, ash abun ciki, zumunta kwayoyin taro rarraba, da dai sauransu Daga cikin su, rheological Properties na albarkatun kasa ne mafi muhimmanci index, fiye bayyana ta narkewa index (MFI).Mafi girman MFI, mafi kyawun narke ruwa na kayan, kuma akasin haka.Ƙananan nauyin kwayoyin halitta na kayan guduro, mafi girma da MFI da ƙananan narkewar danko, mafi dacewa da tsarin narkar da busawa tare da tsararru mara kyau.Don polypropylene, ana buƙatar MFI ya kasance cikin kewayon 400 ~ 1800g / 10mIN.

A cikin aiwatar da narkar da busa busa, sigogin da aka daidaita bisa ga buƙatar albarkatun ƙasa da samfuran galibi sun haɗa da:

(1) Narke extrusion yawa a lokacin da zafin jiki ne akai, extrusion yawa karuwa, narke hura nonwoven yawa karuwa, da kuma ƙarfi ƙara (rage bayan kai ganiya darajar).Dangantakarsa tare da diamita na fiber a layi yana ƙaruwa, adadin extrusion yana da yawa, diamita na fiber yana ƙaruwa, lambar tushen ta ragu kuma ƙarfin yana raguwa, ɓangaren haɗin gwiwa yana raguwa, haifar da siliki, don haka ƙarfin dangi na suturar da ba a saka ba yana raguwa. .

(2) zafin jiki na kowane yanki na dunƙule ba wai kawai yana da alaƙa da santsi na tsarin juyawa ba, amma kuma yana rinjayar bayyanar, jin da aikin samfurin.Yawan zafin jiki ya yi yawa, za a sami "SHOT" toshe polymer, lahani ya karu, karuwan fiber fiber, bayyana "tasowa".Saitunan zafin jiki mara kyau na iya haifar da toshewar kan mai yayyafawa, ɓata ramin spinneret, da lalata na'urar.

(3) Tsantsar zafin iska mai zafi Miƙa zafin iska mai zafi ana bayyana shi ta hanyar saurin iska mai zafi (matsi), yana da tasiri kai tsaye akan ingancin fiber ɗin.A cikin yanayin sauran sigogi iri ɗaya ne, haɓaka saurin iska mai zafi, ƙarancin fiber, kumburin fiber yana ƙaruwa, ƙarfi iri ɗaya, ƙarfi yana ƙaruwa, jin mara saƙa ya zama taushi da santsi.Amma gudun yana da girma, mai sauƙin bayyana "tasowa", yana shafar bayyanar masana'anta maras saka;Tare da raguwar saurin gudu, porosity yana ƙaruwa, juriya na tacewa yana raguwa, amma aikin tacewa yana raguwa.Ya kamata a lura cewa zafin iska mai zafi ya kamata ya kasance kusa da zafin jiki na narkewa, in ba haka ba za a haifar da iska kuma akwatin zai lalace.

(4) Narke zafin jiki Narke zafin jiki, wanda kuma aka sani da narke kai zafin jiki, yana da alaƙa da narke ruwa.Tare da karuwar zafin jiki, narkewar ruwa ya zama mafi kyau, danko yana raguwa, fiber ya zama mafi kyau kuma daidaituwa ya zama mafi kyau.Duk da haka, ƙananan danko, mafi kyau, ƙananan danko, zai haifar da zazzagewar wuce kima, fiber yana da sauƙin karya, samuwar ultra-short microfiber yawo a cikin iska ba za a iya tattarawa ba.

(5) Nisa Karɓa (DCD) yana nufin nisa tsakanin labulen labule.Wannan siga yana da tasiri mai mahimmanci musamman akan ƙarfin ragar fiber.Tare da haɓakar DCD, ƙarfin ƙarfi da lanƙwasawa yana raguwa, diamita na fiber yana raguwa, kuma ma'anar haɗin kai yana raguwa.Sabili da haka, masana'anta da ba a saka ba suna da laushi da laushi, haɓakar haɓaka yana ƙaruwa, kuma juriya na tacewa da tacewa yana raguwa.Lokacin da nisa ya yi girma sosai, daftarin fiber yana raguwa ta hanyar iska mai zafi, kuma haɗakarwa zai faru tsakanin zaruruwa a cikin aiwatar da zayyana, haifar da filaments.Lokacin da nisa mai karɓa ya yi ƙanƙanta, fiber ɗin ba za a iya sanyaya gaba ɗaya ba, yana haifar da waya, ƙarfin masana'anta da ba a saka ba yana raguwa, raguwa yana ƙaruwa.


  • Na baya:
  • Na gaba: